หากคุณมีโอกาสมาเที่ยวอุทัยธานี ขอแนะนำว่าคุณต้องไม่พลาดโอกาสไปเยือน วัดจันทาราม (วัดท่าซุง) อีกหนึ่งสถานที่ท่องเที่ยวที่มีชื่อเสียงและได้รับความนิยมจากนักท่องเที่ยวมากแห่งหนึ่งที่ตั้งอยู่หมู่ที่ 2 ตำบลท่าซุง อำเภอเมืองอุทัยธานี
วัดจันทาราม หรือ วัดท่าซุง เป็นวัดเก่าแก่ที่สร้างขึ้นในสมัยกรุงศรีอยุธยา และได้รับการปรับปรุงโดยพระราชพรหมยานเถระฯ (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) มีวิหารแก้ว ปราสาททองคำอันวิจิตรงดงามอลังการ สำหรับเวลาที่เปิดให้เข้าชมนั้น เปิดให้เข้าชมทุกวัน ตั้งแต่เวลา 09.00 น.-11.45 น. และ 14.00 น.-16.00 น.
![h85618a7.jpg](https://www.sangpragay.com/media/kunena/attachments/575/h85618a7.jpg)
![h1a5bfe9.jpg](https://www.sangpragay.com/media/kunena/attachments/575/h1a5bfe9.jpg)
![he4fef63.jpg](https://www.sangpragay.com/media/kunena/attachments/575/he4fef63.jpg)
![hee72a0a.jpg](https://www.sangpragay.com/media/kunena/attachments/575/hee72a0a.jpg)
![h3b5be93.jpg](https://www.sangpragay.com/media/kunena/attachments/575/h3b5be93.jpg)
![hf8cb6ba.jpg](https://www.sangpragay.com/media/kunena/attachments/575/hf8cb6ba.jpg)